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TEKELEZA]JI wa mpango
l l wa Sekta ya Uvuvi kwa
miaka 15 utasaidia
kuongeza mchango wake katika
Pato la Taifa hadi asilimia 10
kwa mwaka kutoka asilimia 1.8
ya sasa.
Akizungumzia
mpango huo kabambe
unaotekelezwa kuanzia
2021/22 hadi 2036/37, Waziri
Mkuu, Kassim  Majaliwa,
anasema ni muhimu katika

kuhusu

anasema Dk Tax.

_ inatengeneza maunzi laini
Aidha, Dk. Tax ameahidi ‘software’ zake yenyewe na
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ukuajii wa sekta ya uvuvi na
uchumi wa buluu.

Majaliwa, anasema Serikali
ina nia ya dhati kuhakikisha
kila mmoja ananufaika na sekta
hiyo.

“Tunaendelea kupokea
mapendekezo ya wadau ili
tuweze kuboresha sekta hii,
ubunifu wenu ni muhimu, wote
tunataka tuzungumze lugha
moja”, Majaliwa anasema

Waziri Mkuu, -anafafanua
kuwa mpango huu utasaidia
kwa kiwango - kikubwa

kutekeleza dhamira hiyo njema

ya Rais Samia Hassan.

Uwepo wa mipango katika
sekta ya uvuvi utawezesha
rasilimali  hiyo  kulindwa,
kusimamiwa, kuendelezwa,
kuhifadhiwa na kutumiwa kwa
njia endelevu na  hatimaye
kuchangia kikamilifu Kkatika
kutoa ajira, Kipato, chakula na
lishe kwa jamii ya Watanzania,
kwa mujibu wa Waziri Mkuu.

Utekelezaji wa mpango huo
utakuwa chachu ya kuendeleza
kasi ya ukuaji wa sekta ya
uvuvi na utasaidia kuongeza
kiasi cha samaki na mazao

maalum ilianza mwaka 2020
inayoshughulikia usalama
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nchini.

ya uvuvi yaliyochakatwa na
kusafirishwa nje ya nchi kwa
asilimia 30.

Pia, mpango huo utakuwa
chachu ya kuongezeka kwa
uzalishaji wa mazao ya uvuvi

kutoka tani 473,592 hadi
kufikia tani 639,092, sawa na
ongezeko la asilimia.

Waziri wa Mifugo na Uvuvi,
Mashimba Ndaki, anasema
mpango huo utakuwa jumuishi
na  hautamuacha  yeyote
anayejishughulisha na sekta ya
uvuvi.

Mwenyekiti wa Bodi ya

Wakurugenzi wa Shirika la
Uvuvi Tanzania, Profesa Yunus
Mgaya, anasema mpango huo
utaleta maendeleo katika sekta
ya uvuvi kwa kipindi cha miaka
15.

Mwakilishi Mkazi wa
Shirika la Chakula na Kilimo la
Umoja wa Mataifa (FAO), Tipo
Nyabenyi, alisema wamefurahi
kushirikishwa na  serikali
katika uandaaji wa mpango
huo ambao wanaamini kwa
kiasi kikubwa utaleta mchango
katika kutatua changamoto
mbalimbali za sekta hiyo.




